അമൃത എക്സ്പ്രസ്സ്

വിക്കിപീഡിയ, ഒരു സ്വതന്ത്ര വിജ്ഞാനകോശം.
അമൃത എക്സ്പ്രസ്സ്
16344 പാലക്കാട് ടൌൺ മുതൽതിരുവനന്തപുരം വരെ കോട്ടയം വഴി
16343 തിരുവനന്തപുരം മുതൽപാലക്കാട് ടൌൺ വരെ കോട്ടയം വഴി
സഞ്ചാരരീതി പ്രതിദിനം
സ്ലീപ്പർ കോച്ച് 7
2 ടയർ എ.സി. 1
സെക്കൻഡ് സിറ്റർ 6

ദക്ഷിണ റെയിൽ‌വെയുടെ പരിധിയിൽ പാലക്കാട് മുതൽ തിരുവനന്തപുരം വരെയും തിരിച്ചും യാത്രാസേവനം നൽകുന്ന ഒരു എക്സ്പ്രസ്സ് തീവണ്ടിയാണു് അമൃതാ എക്സ്പ്രസ്സ്(നമ്പർ:16343). ഇരുവശത്തുനിന്നും രാത്രി പുറപ്പെടുന്ന വണ്ടികൾ രാവിലെ ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്തെത്തുന്നു.

കണ്ണിവണ്ടി[തിരുത്തുക]

നിലമ്പൂരിൽനിന്ന് ഏഴ് കോച്ചുവീതമുള്ള രണ്ട് വണ്ടികളടങ്ങിയ രാജ്യറാണി എക്സ്പ്രസ്സ് ഷൊറണൂരിലെത്തിയശേഷം അമൃത എക്‌സ്​പ്രസ്സുമായി ചേർത്ത് ഓടിക്കും.(2011 നവംബർ 16 മുതൽ) ഇതോടെ അമൃതയിൽ 23 കോച്ചുകളാവും. Loco=SLR=UR=UR=UR=A1=S8=S7=S6=S5=S4=S3=S2=S1=UR=UR=UR=SLR

# നിലയം എത്തുന്ന സമയം പുറപ്പെടുന്ന സമയം ദൂരം (കി.മീ.) നിർത്തുന്ന സമയം (മിനുട്ടു്) ദിനം
1 തിരുവനന്തപുരം സെൻട്രൽ തുടക്കം 22:30 0 1
2 വർക്കല 22:59 23:00 41 1 1
3 കൊല്ലം ജങ്ക്ഷൻ 23:30 23:35 65 5 2
4 കരുനാഗപ്പള്ളി 23:57 23:58 92 1 min 2
5 കായംകുളം 00:13 00:15 106 2 min 2
6 മാവേലിക്കര 00:24 00:25 114 1 min 2
7 ചെങ്ങന്നൂർ 00:39 00:40 126 1 min 2
8 തിരുവല്ല 00:49 00:50 135 1 min 2
9 ചങ്ങനാശ്ശേരി 00:59 01:00 143 1 min 2
10 കോട്ടയം 01:25 01:30 161 5 min 2
11 എറണാകുളം ടൌൺ 0302:50 03:00 223 5 min 2
12 എടപ്പള്ളി 03:09 03:10 229 2 min 2
13 ആലുവ 03:25 03:28 240 3 min 2
13 തൃശ്ശൂർ 04:20 04:25 295 5 min 2
14 ഷൊറണൂർ ജങ്ക്ഷൻ 05:30 05:45 327 15 min 2
16 ഒറ്റപ്പാലം 06:04 06:05 340 1 min 2
17 പാലക്കാട് ജങ്ക്ഷൻ 06:55 07:25 372 30 min 2
18 പാലക്കാട് ടൌൺ 08:00 376 2
"http://ml.wikipedia.org/w/index.php?title=അമൃത_എക്സ്പ്രസ്സ്&oldid=1689646" എന്ന താളിൽനിന്നു ശേഖരിച്ചത്